Nhằm tập trung phát triển, kết nối, chia sẻ, khai thác, phân tích dữ liệu phục vụ chính phủ số, kinh tế số và xã hội số, ngày 17/7, UBND huyện đã ban hành kế hoạch số 841/KH-UBND về Chuyển đổi số huyện Vĩnh Cửu năm 2024. Kế hoạch này hướng tới mục tiêu hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ chuyển đổi số của huyện theo Nghị quyết của Tỉnh ủy, Kế hoạch của UBND tỉnh, của Huyện ủy, HĐND, UBND huyện về chuyển đổi số trên địa bàn huyện.