Chào mừng kỷ niệm 134 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, sáng ngày 17/5, tại nhà thi đấu Thể dục Thể thao (TDTT) huyện, Trung tâm Văn hoá Thông tin & Thể thao huyện đã tổ chức giải đá cầu huyện Vĩnh Cửu năm 2024.
Tham dự giải có hơn 100 vận động viên, đến từ 10 đơn vị thuộc các xã thị trấn Vĩnh An và các trường học trên địa bàn huyện. Các vận động viên thi đấu theo thể thức loại trực tiếp; tranh tài ở các nội dung: đơn nam, đơn nữ; đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ; được chia theo 03 nhóm tuổi: nhóm đến 30 tuổi, nhóm từ 31 đến 45 tuổi và nhóm từ 46 tuổi trở lên.
Kết thúc, ban tổ chức trao tổng số 15 bộ giải cho các VĐV giành thành tích xuất sắc ở các nội dung.
Thông qua giải nhằm khích lệ, thúc đẩy phong trào TDTT trên địa bàn huyện, trong đó có môn đá cầu; đồng thời góp phần thực hiện cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại". /.