Ngày 04/7, UBND huyện đã ban hành quyết định số 2024/QĐ-UBND công nhận 11 xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao đối với tiêu chí số 12 về “Lao động" và quyết định số 2025/QĐ-UBND công nhận 11 xã đạt chuẩn NTM nâng cao đối với tiêu chí số 11 "Nghèo đa chiều" trên địa bàn huyện Vĩnh Cửu năm 2024. Theo đó:
![08.07.24 cong nhan tieu chi 11 va 12 1.jpg](/TinTucHinhAnh/08.07.24%20cong%20nhan%20tieu%20chi%2011%20va%2012%201.jpg)
Quyết định số 2024, công nhận 11 xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao đối với tiêu chí số 12 về “Lao động" trên địa bàn huyện Vĩnh Cửu năm 2024 (gồm 02 chỉ tiêu):
- Chỉ tiêu số 12.1: Tỷ lệ lao động qua đào tạo (áp dụng đạt cho cả nam và nữ) ³ 85%;
- Chỉ tiêu số 12.2: Tỷ lệ lao động qua đào tạo có bằng cấp, chứng chỉ (áp dụng đạt cho cả nam và nữ) ³ 35%.
![08.07.24 cong nhan tieu chi 11 va 12.jpg](/TinTucHinhAnh/08.07.24%20cong%20nhan%20tieu%20chi%2011%20va%2012.jpg)
Quyết định số 2025, công nhận 11 xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao đối với tiêu chí số 11 về “Nghèo đa chiều" trên địa bàn huyện Vĩnh Cửu năm 2024: Tỷ lệ nghèo đa chiều (gồm tỷ lệ hộ nghèo và hộ cận nghèo đa chiều theo chuẩn nghèo đa chiều năm 2024, giai đoạn 2022-2025 của Trung ương ban hành) đạt tỷ lệ ≤ 0,3%.
02 Quyết định này đều có hiệu lực kể từ ngày 04/7/2024.
Chủ tịch UBND huyện giao UBND 11 xã công bố các Quyết định này tại nơi công cộng để Nhân dân được biết. Đồng thời giữ vững tiêu chí đã đạt được và tiếp tục thực hiện Chương trình xây dựng nông thôn mới theo bộ tiêu chí NTM kiểu mẫu.
Giao trưởng Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội, Chủ tịch UBND 11 xã, Thủ trưởng các ngành có liên quan theo dõi tình hình thực hiện tiêu chí theo định kỳ, có nhận xét, đánh giá việc giữ vững và nâng cao chất lượng tiêu chí làm cơ sở tái đánh giá, công nhận lại xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao theo định kỳ./.