Sáng ngày 23/7, Ban Thường vụ Huyện Đoàn phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tổ chức khai mạc lớp tập huấn nghiệp vụ công tác Đoàn - Hội huyện Vĩnh Cửu năm 2024 cho hơn 140 học viên là cán bộ làm công tác Đoàn - Hội trên địa bàn huyện.
Lớp tập huấn diễn ra trong thời gian 04 ngày với các nội dung như: một số vấn đề lý luận và thực tiễn về chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên chủ nghĩa xã hội Việt Nam; Hệ thống chính trị ở Việt Nam; Đổi mới phương thức hoạt động của tổ chức Đoàn, Hội đáp ứng tình hình trong thời kỳ mới; Công tác kiểm tra, giám sát của Đoàn; Tập huấn kỹ năng tuyên truyền, phổ cập kỹ năng số, kỹ năng đảm bảo an toàn, an ninh cho thanh niên; kỹ năng thiết kế trong hoạt động tuyên truyền của Đoàn - Hội; Thông tin tuyên truyền đối ngoại về tình hình thế giới, khu vực và đường lối, quan hệ ngoại giao của Việt Nam với các nước trên thế giới;…
Thông qua lớp tập huấn nhằm trang bị những kiến thức, kỹ năng nghiệp vụ công tác Đoàn - Hội; đẩy mạnh công tác xây dựng tổ chức Đoàn, mở rộng mặt trận đoàn kết tập hợp thanh niên. Qua đó tạo điều kiện để cán bộ Đoàn, Hội cơ sở giao lưu học tập kinh nghiệm lẫn nhau trong việc tổ chức các hoạt động phong trào của các đơn vị, nhân rộng các mô hình tiên tiến tại cơ sở. /.