Hướng đến kỷ niệm 63 năm ngày “Thảm họa da cam ở Việt Nam" 10/8/1961 -10/8/2024, chiều 22/7, Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin huyện tổ chức chương trình trao vốn sinh kế cho nạn nhân chất độc da cam/dioxin có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện.
Tham dự chương trình có ông Mai Văn Nhỏ - Chủ tịch Hội nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh; bà Đào Nguyên – Ủy viên Thường trực Hội nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh; ông Nguyễn Ngọc Phước - Chủ tịch Hội Nạn nhân chất độc da cam huyện.
Tại chương trình, Hội Nạn nhân chất độc da cam/dioxin tỉnh đã trao 06 suất vay vốn sinh kế cho các nạn nhân chất chất độc da cam có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất vay gồm 20 triệu đồng. Đây là nguồn vốn hỗ trợ làm sinh kế không lấy lãi, giúp các gia đình NNCĐDC khó khăn phát triển kinh tế, tạo việc làm, tăng thu nhập. Số tiền vay vốn được công ty cổ phần đầu tư IZI group và trung tâm phát triển sức khỏe bền vững tài trợ.
Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa của Hội nan nhận chất độc da cam/dioxin tỉnh, thể hiện sâu sắc tinh thần đoàn kết, tương thân, tương ái giúp đỡ các nạn nhân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện./.