Hưởng ứng tháng công nhân và tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động, sáng ngày 15/5, đoàn cán bộ của tỉnh do bà Nguyễn Thị Như Ý - Tỉnh uỷ viên, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho đoàn viên, công nhân lao động bị tai nạn lao động nặng hiện đang làm việc tại công ty TNHH nhựa Phong Nguyên xã Thạnh Phú.
![vlcsnap-2024-05-15-19h12m59s231.png](/TinTucHinhAnh/vlcsnap-2024-05-15-19h12m59s231.png)
Cùng tham dự có ông Nông Văn Dũng - Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh; ông Kiều Minh Sinh - Uỷ viên Thường vụ, trưởng Ban chính sách pháp luật tỉnh và lãnh đạo LĐLĐ huyện.
![vlcsnap-2024-05-15-19h12m10s255.png](/TinTucHinhAnh/vlcsnap-2024-05-15-19h12m10s255.png)
Tại nơi đến thăm, các thành viên trong đoàn đã ân cần hỏi thăm, chia sẻ động viên các đoàn viên, công nhân lao động nỗ lực vượt qua nỗi đau của thương tật do tai nạn. Đồng chí Trưởng đoàn mong rằng, mỗi doanh nghiệp, công đoàn cơ sở, đoàn viên, công nhân lao động cần quan tâm tuyên truyền, thực hiện tốt công tác an toàn, vệ sinh lao động trong lao động sản xuất để tránh tai nạn đáng tiếc xảy ra.
![vlcsnap-2024-05-15-19h12m32s218.png](/TinTucHinhAnh/vlcsnap-2024-05-15-19h12m32s218.png)
Dịp này, lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh đã tặng 02 suất quà, mỗi suất 5.000.000 đồng cho anh Nguyễn Văn Nam và Thiên Quang Ánh và lãnh đạo LĐLĐ tỉnh tặng 01 suất quà trị giá 2.000.000 đồng cho chị Hồ Thị Nào là các công nhân đang làm việc tại công ty TNHH nhựa Phong Nguyên./.