![z5164337576215_bc9e116395f2b1790ccfd378786717bc.jpg](/TinTucHinhAnh/z5164337576215_bc9e116395f2b1790ccfd378786717bc.jpg)
Hòa chung không khí náo nức của những ngày vào Xuân, đón Tết cổ truyền của dân tộc. Với mong muốn mang lại một mùa Xuân ấm áp, an lành và hạnh phúc khắp mọi người, mọi nhà. UBND xã Thạnh Phú đã xây dựng kế hoạch tổ chức các hoạt động mừng Đảng – Mừng xuân Giáp Thìn 2024, trong đó quan tâm chăm sóc đến các đối tượng gia đình chính sách; hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn; người có công; mẹ Việt Nam anh hùng… Từ nhiều nguồn vận động, địa phương đã tổ chức thăm hỏi, tặng những phần quà thiết thực trên tinh thần “không ai bị bỏ lại phía sau” và “ai cũng có Tết”.
Kết quả, đã cấp phát tiền tết hỗ trợ cho 20 hộ nghèo với số tiền 19.200.000đ; tiền tết hỗ trợ cho 04 hộ cận nghèo 2.880.000đ; Phối hợp với bưu điện huyện cấp phát tiền tết của Trung ương trao tặng cho người có công được trợ cấp hàng tháng và thân nhân thờ cúng liệt sĩ trên địa bàn xã với số tiền 45.900.000đ (149 suất), cấp phát tiền tết của Tỉnh trao tặng cho người có công được trợ cấp hàng tháng và thân nhân thờ cúng liệt sĩ với số tiền 198.000.000đ (165 suất), cấp phát tiền tết cho đối tượng bảo trợ xã hội trên địa bàn xã với số tiền 234.000.000đ (325 suất); Hội chữ thập đỏ vận động từ các đơn vị, mạnh thường quân và tổ chức trao tặng 1.038 phần quà cho hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách, công nhân nhà trọ với số tiền 491.500.000đ; Phối hợp với các đoàn của huyện thăm, tặng 24 phần quà cho các gia đình chính sách trên địa bàn xã với số tiền 36.000.000đ; Thăm và tặng quà các cơ sở tôn giáo trên địa bàn xã… Bên cạnh đó, lãnh đạo xã đã chỉ đạo tăng cường công tác bảo vệ an ninh trật tự, đấu tranh phòng chống các loại tội phạm và tệ nạn xã hội, tuyên truyền phòng chống pháo nổ; bảo đảm an toàn giao thông, phòng cháy chữa cháy, thu dọn vệ sinh đường làng, ngõ xóm.
![z5164343774730_e9777dc4f17cd99157f93d739a3c2d33.jpg](/TinTucHinhAnh/z5164343774730_e9777dc4f17cd99157f93d739a3c2d33.jpg)
Sự quan tâm của cấp ủy Đảng, Chính quyền, MTTQ và các ngành, đoàn thể xã Thạnh Phú đối với người dân trên địa bàn mỗi độ Xuân về, Tết đến đã mang lại nhiều niềm vui thiết thực, tạo sự phấn khởi trong các tầng lớp nhân dân, đồng thời củng cố niềm tin của dân vào sự lãnh đạo của Đảng, sự quản lý điều hành của Nhà nước trong sự nghiệp đổi mới trên quê hương, phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu xây dựng xã đạt chuẩn NTM nâng cao và hướng đến Thạnh Phú trở thành đô thị trong tương lai./.