Sáng ngày 12/7, UBND huyện tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ cải cách hành chính và kiểm soát thủ tục hành chính năm 2024 cho hơn 100 học viên là cán bộ, công chức, viên chức làm công tác cải cách hành chính tại các đơn vị, địa phương trên địa bàn huyện.
![12.7.24 TAPHUANCCHC.bmp](/TinTucHinhAnh/12.7.24%20TAPHUANCCHC.bmp)
Tại buổi tập huấn, các học viên đã được ông Nguyễn Hồng Sơn - Phó Chánh Thanh tra Sở Nội vụ phổ biến Nội dung trọng tâm của Nghị Quyết số 76/NQ-CP ngày 15/7/2021 của Chính phủ ban hành chương trình tổng thể cải cách thủ tục hành chính nhà nước giai đoạn 2021 - 2030; các kiến thức, kỹ năng về công tác cải cách hành chính như: công tác báo cáo kết quả kiểm soát thủ tục hành chính trên hệ thống thông tin báo cáo của Văn phòng Chính phủ, hệ thống báo cáo của tỉnh; đổi mới cơ chế một cửa, một cửa liên thông trong giải quyết thủ tục hành chính; bộ chỉ số chỉ đạo, điều hành và đánh giá chất lượng phục vụ người dân, doanh nghiệp trong thực hiện thủ tục hành chính; dịch vụ công theo thời gian thực trên môi trường điện tử theo Quyết định số 766/QĐ-TTg ngày 23/6/2022 của Thủ tướng Chính phủ.
![12.7.24 TAPHUANCCHC1.bmp](/TinTucHinhAnh/12.7.24%20TAPHUANCCHC1.bmp)
Bên cạnh đó, các học viên còn được hướng dẫn về nghiệp vụ công tác cải cách hành chính; một số kỹ năng về xử lý hồ sơ trực tuyến, số hóa hồ sơ giải quyết thủ tục hành chính; Đồng thời trao đổi, giải đáp những khó khăn, vướng mắc trong công tác cải cách hành chính, kiểm soát thủ tục hành chính.
![12.7.24 TAPHUANCCHC2.bmp](/TinTucHinhAnh/12.7.24%20TAPHUANCCHC2.bmp)
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng có ý nghĩa thiết thực đối với lãnh đạo, công chức, viên chức trên địa bàn huyện trong triển khai nhiệm vụ công tác cải cách hành chính; góp phần xây dựng nền hành chính hiện đại, chuyên nghiệp, công khai, minh bạch, nâng cao hiệu quả giải quyết thủ tục hành chính, tiếp tục hoàn thiện các quy định của pháp luật, tổ chức bộ máy, nâng cao trách nhiệm người đứng đầu, cải thiện mức độ hài lòng cho người dân. /.